บ.ไฟแนนทำสมุดเล่มทะเบียนรถมอเตอร์ไซผมหายครับ จะร้องเรียนยังไงดี

พอดีผมจะนำรถมอเตอร์ไซต์เข้าไฟแนนกับ บ.ศรีสวัสดิ์
แล้วเจ้าหน้าที่ที่รับเรื่องทำสมุดเล่มทะเบียนมอเตอร์ไซผมหาย
แล้วเจ้าที่หน้าที่คนนั้นได้ลาออกไปอีก จังหวะพอดีจริงๆ
วันนี้มีหัวหน้าเขาโทรมาบอกว่าเล่มหายเขาจะดำเนินการแจ้งหายแล้วออกเล่มใหม่ให้ จบแต่นี้เลย

ผมอยากสอบถามว่าเราจะร้องเรียน หรือเรียกค่าเสียหายได้ไหมคับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่