รบกวนสอบถามเพื่อนๆ ยุค 80 90 ชื่อเรื่องซีรีย์จีน หรือเกาหลี ที่ว่านางเอกเป็นสาวโรงงาน พระเอกเป็นผู้รับใช้ ประมาณนี้ค่ะ

คือจำชื่อเรื่องไม่ได้ อยากจะหาย้อนดูจังเลยค่ะ เป็นเรื่องที่ประทับใจ ดูแล้วสนุกมาก ตอนนั้นเรื่องนี้ฉายเป็นตอนๆ ช่อง 5 มั้งนะคะ ถ้าจำไม่ผิด เนื้อเรื่องประมาณว่า "นางเอกสวยมากค่ะ เขาทำงานเป็นสาวโรงงาน โกหกตัวเองว่าเป็นคนรวย ส่วนพระเอก เป็นผู้ติดตามหรือผู้รับใช้สักอย่างค่ะ ก็โกหกว่าตนเองเป็นเจ้าของธุรกิจ รวย เขาบังเอิญเจอกันในคลับ แต่ท้ายสุดแล้วเขาก็รักกันนะคะ แต่นางเอกมาเสียชีวิตเพราะโรคร้าย"  จำชื่อเรื่องไม่ได้ค่ะ 

ใครเคยดูบ้างไหมค่ะ จำกันได้ไหมว่าชื่อเรื่องอะไรค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่