[CR] เที่ยวงานสีสันแห่งดอยตุง ครั้งที่ 8 กิน ช้อป ถนนคนเดินบนยอดดอยที่เชียงราย

สวัสดีครับ
อากาศที่เชียงรายเริ่มหนาว เหมาะสำหรับการท่องเที่ยวชมธรรมชาติบนดอย จึงจะมารีวิวเทศกาลท่องเที่ยวแห่งหนึ่ง ชื่องานสีสันแห่งดอยตุง ครั้งที่ 8 ซึ่งจัดช่วงวันหยุดสิ้นปี เดือน ธ.ค 64-มค. 65 ครับ

ภายในงานจัดเป็นถนนคนเดิน มีสินค้าจากชุมชนในพื้นที่มาจำหน่ายทั้งอาหารชนเผ่า เครื่องดื่ม งานหัตถกรรม ผลิตภัณฑ์การเกษตรและการแสดงของผู้คนบนดอยตุง มีจุดให้ถ่ายรูปและเช็คอินมากมาย

ซุ้มประตูทางเข้า สวยงาม ทำจากไม้ไผ่ ประดับด้วยธงสีต่างๆ

บรรยากาศในงานอากาศเย็น สบาย เดินเที่ยวได้ทั่วเลยครับ

มีรถกอล์ฟให้เช่า สำหรับผู้ที่มาเป็นกลุ่ม 4-6 คนและอยากนั่งรถชมงานชิลๆ

โซนอาหาร ก็มีของกินให้เลือกมากมาย

บางร้านเข้าร่วมโครงการคนละครึ่งด้วย ดีสุดๆไปเลย

ผลิตภัณฑ์จากชุมชนและของโครงการดอยตุง มีให้เลือกซื้อมากมาย ทั้งเสื้อผ้า กระเป๋า ผ้าพันคอ ของฝาก ผลไม้ในพื้นที่ มากมายเลยครับ

มีการแสดงของชนเผ่าต่างๆให้รับชมครับ อันนี้น้องๆในชุมชนเต้นประกอบเพลงครับ

มีระบบ VR ให้ลองสแกน QR  มีสัตว์ประหลาดชื่อ โต โผล่มาจากภูเขาด้วยครับ ฮ่าๆๆ สวยดีครับ

ถือเป็นเทศกาลหนึ่ง ในจังหวัดเชียงรายที่ไม่ควรพลาดในช่วงท่องเที่ยวสิ้นปีนี้เลยครับ อากาศหนาวกำลังดี สามารถใช้เวลาได้ในงานกว่า 3 ชั่วโมงครับ และในงานมีมาตรการด้านการป้องกันโรคโควิดอย่างดีเลย และผู้ที่มาขายของในงานก็ได้รับวัคซีนแล้วครับ

ขอบคุณที่รับชมครับ
ชื่อสินค้า:   ดอยตุง
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่