เดี๋ยวนี้คนเขานอกใจกันเป็นเรื่องธรรมดาเหรอคะ

เราสงสัยค่ะ ทำไมการนอกใจถึงเกิดขึ้นมากมาย ทำเหมือนเป็นเรื่องที่ให้อภัยกันได้ง่ายๆ คนที่นอกใจเขาทำไมเขาดูทำกันได้ง่ายๆ

วันนี้วันเกิดเราค่ะ ให้กำลังใจเราเป็นของขวัญวันเกิดหน่อยนะคะ 🥺

เจ้าของกระทู้โดนแฟนนอกใจมาค่ะ นอกกายด้วย พึ่งรู้เมื่อวาน ก่อนวันเกิดวันนึงด้วย
เซอร์ไพรส์มั้ยล่ะ!!

เรากับเขาอยู่ไกลกันค่ะตอนนี้เนื่องจากเราเรียนจบ เลยมาหางานในกทม. ไม่ได้เจอเขาหลายเดือนแล้วค่ะ

เราสงสัยมาสักพักว่ามีคนมากดหัวใจให้แฟนเราบ่อยๆ มาเม้นท์รูป พอถามว่าใคร เขาตอบว่าเพื่อนตอนมัธยม เราก็เชื่อค่ะ เชื่อสนิท

แล้วหลายอาทิตย์ต่อมาเหมือนเรามีเซนส์แรงมาจากไหนไม่รู้ แคปโปรไฟล์ไปถามเพื่อนเขาเลยค่ะ เพือนเขาบอกว่าผญ.คนนี้คุยกันกับเขาอยู่ พาไปเปิดตัวกับเพื่อนแล้วด้วย
เขาไปบอกเพื่อนเขาว่าเลิกกันกับเราแล้วค่ะ
เรานี่หน้าชาไปเลย

เราคบกันได้ปีกว่าเขาทำตัวดีมาก สับรางเก่งมาก จนเราไม่คิดสงสัยเลยว่าเขาจะกล้าทำ โกหกมาตลอดแต่เนียนมาก เราก็ไว้ใจ ซื่อสัตย์ มีคนเข้าหาตลอด แต่ไม่เคยคุยด้วยเลยค่ะ เพราะรักเขาคนเดียว
ภาพที่เขาสร้างให้เรามันดีมาก ดูรักเราคนเดียว แต่สุดท้ายมันก็ไม่เป็นแบบนั้น เขาเอาผู้หญิงคนอื่นมานอนทับที่เรา โกหกสารพัด โกหกฝั่งผญ.อีกคนด้วยว่าเลิกกับเรามาปีกว่าแล้ว ทั้งๆที่จริงๆคบกันอยู่
เวลาเราทำงานเขาก็คอลกับผญ.คนนั้น
โกหกว่าเพือนมานอนห้อง แต่จริงๆคือมาคั่วกันในห้อง เจ็บสุดก็ตรงนี้ ละคุยกันมา3เดือน เราไม่รู้เรื่องอะไรเลย

พอเราถามจะเอายังไงเขาก็บอกว่า เขาขอเวลาเคลียร์ อยู่ๆจะให้ไปบอกเลยว่ามีแฟนแล้วก็ไม่ได้ ไม่รู้จะบอกเลิกยังไง

แต่เขาก็ไปบอกฝั่งนู้นว่าไม่รู้จะบอกเลิกเรายังไงเหมือนกัน คือจะมีโลกสองใบ จะจับปลาสองมืองี้เหรอ??

เพือนเราก็โกรธค่ะ ทักผญ.คนนั้นไป จขกท.เลยมีโอกาศได้คุยกับผญ.คนนั้น ลยรู้ว่าเขาโกหกอะไรบ้าง

เขาพาผญ.คนนั้นไปทำทุกอย่าง เหมือนที่ทำกับเราแรกๆเลยค่ะ จนผญ.นั้นรู้สึกว่าคนอะไรมันจะดีขนาดนี้ จนให้ใจเขาไปแล้ว
เราฟังก็ได้แต่เงยหน้าหัวเราะ สมเพชตัวเองค่ะ รู้สึกไร้ค่ามากตอนนั้น🙂

พอเราบอกเลิกเขาแล้ว พอไม่มีเรา เขาเลยต้องหันไปพึ่งผญ.คนนั้นถูกมั้ยคะ
ก็ไปบอกผญ.คนนั้นว่า ดีใจที่เขาไม่ต้องเป็นฝ่ายบอกเลิกเอง อยากเลิกมานานแล้ว ไปต่อกันกับเราก็คงไม่รอดหรอก
พอเรารับรู้สิ่งที่เขาพูด เรามือสั่นเลยค่ะ หน้าชาเหมือนโดนตบ

แล้วที่ผ่านมาทุกอย่างคือปลอมหมดเลยเหรอ 🤮
เราไม่เคยไม่ไว้ใจ ให้อิสระมาตลอด เขาจะไปไหนไม่เคยห้าม เข้าอกเข้าใจ อยู่ไกลกันเหงาแค่ไหนก็ต้องทนคิดถึง ไม่คิดจะไปคุยกับคนอื่นเลย
ทำไมสุดท้ายคนที่ซื่อสัตย์ต้องลงเอยแบบนี้ทุกทีเลยคะ ตอนนี้คือร้องให้ไม่ออกเลยค่ะ ชาไปหมด

แล้วเขาก็ไม่ได้แอบคุยกับคนอื่นแค่ครั้งเดียวด้วย แต่ไม่ถึงกับพามาห้องขนาดผญ.คนนี้

เขาโทรมาพูดแต่ขอโทษ ขอโทษ แต่ไม่แก้ตัวอะไร ทำตัวลอยหนีปัญหา ส่วนฝั่งผญ.เขายังอยู่ ตัดไม่ขาดค่ะ เราก็แล้วแต่เวรกรรมของเขาสองคนละกัน เราไม่ขอยุ่งแล้ว เรารู้สึกดีที่หลุดออกมาได้ค่ะ ไม่มีน้ำตาสักแอะ แต่เจ็บใจและอึดอัดมาก

เขาเคยพูดกับเราว่า เขาไว้ใจเรานะ และเราก็ต้องไว้ใจเขาเหมือนกัน แล้วก็คำพูดทำนองนี้อีกมากมาย ตอนพูดไม่ละอายใจเหรอ

ถ้าไม่รักกันแล้ว ก็ควรจะมีความกล้าบอกสิ บอกกันตรงๆดีกว่ามารู้เองแบบนี้

เราจะผ่านความรู้สึกนี้ไปยังไงคะ มันเกิดขึ้นเร็วมาก วันเกิดตัวเองแท้ๆ TT ความรักดีๆมันยังมีอยู่บนโลกนี้มั้ยคะ เราต้องแบกร่างมาทำงานด้วย เรายืนไม่ไหวเลยค่ะ

ตอนนี้เราไม่รู้เลยค่ะว่าเรารู้สึกยังไง ไม่ได้อยากจะกลับไปเลยนะคะ เหมือนมันช็อค+โกรธ+เสียศูนย์ค่ะ สงสารตัวเองที่เจอคนแบบนี้

แต่เรารู้ตัวว่าคงเสียใจได้ไม่นาน เพราะที่ผ่านมาเราทำเต็มที่แล้ว เราดีใจด้วยซ้ำที่เขาออกไปจากชีวิตเราก่อนวันเกิด
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่