แนะนำการสอบสัมภาษณ์โครงการทวิปริญญาโททางรัฐประสาสนศาสตร์และบริหารธุรกิจ ม.ราม

สมัครสอบไปในปีนี้ ที่ม.รามลพบุรี รุ่นที่ 4 อยากทราบว่ามีคำถามแนวไหนบ้างค่ะ พึ่งจบป.ตรีแล้วทำงานได้เพียง 1 ปีพอมีโอกาสสอบผ่านรึเปล่าค่ะ พอดีจะสอบสัมภาษณ์ ปลายเดือนธันวาคมนี้แล้วค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ อยากเรียนมากจริงๆ พี่ๆศิษย์เก่า หลักสูตรนี้ หรือ พี่ๆที่สอบในหลักสูตรแยก MPAหรือMBA แนะนำได้นะคะ อยากได้คำแนะนำและแนวทางปฏิบัติตัวมากๆเลย ถึงพอจะมีคำตอบไว้บ้างแล้ว แต่ก็ไม่มั่นใจในอายุและประสบการณ์ทำงานอยู่ดีค่ะ เพราะไปดูรีวิวจากพี่ๆรุ่นก่อนค่อนข้างมีอายุและประสบการณ์ทำงานมากกว่า กังวลมาก จะสอบสัมภาษณ์ปลายธันวาคม 64 นี้แล้ว ไม่มั่นใจแต่อยากเรียนมากๆเลยค่ะ ไม่จำเป็นต้องต้องใส่ชุดนศ.ไป แต่แต่งตัวเหมือนตอนไปทำงานที่ออฟฟิศจะดูเป็นprofessional look มั้ยค่ะ ตอนสัมภาษณ์มีถืออะไรติดไม้ติดมือไปรึป่าวค่ะ กังวลเรื่องอายุและประสบการณ์มากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่