อยากลองขอมอไซค์กับคนที่บ้าน

คืออยากทราบว่าถ้าอยากจะขอคนที่บ้านให้เขาซื้อมอไซค์ให้ซักคัน อยากจะทราบว่าจะมีวิธีขอยังไงครับ ที่ขอเพราะอยากได้ไปรร. ออกไปไหนมาไหนแบบไม่ต้องพึ่งใคร และที่สำคัญผมมีใบขับขี่แล้ว แถมตอนนี้รถที่ใช้อยู่ก็มีนะครับแต่มันก็ 12 ปีแล้ว จะพังแหล่ไม่พังแหล่ ถึงอยากจะลองขอครับ อยากรู้ว่ามีวิธีไหนบ้างครับ (แค่อยากลองครับ ไม่ได้ไม่เป็นไร :3)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่