คบแฟนมา8ปี อยากบอกเลิกจะผิดไหม

กระทู้คำถาม
คบกับแฟนมา8ปี  เริ่มต้นด้วยการแฟนมาขอคบ ตอนนั้นผมไม่มีใครเลยตกปากรับคำไปเพราะโดนขอบ่อย ก็ผ่านอะไรมาด้วยกันหลายอย่าง แต่ความคบกับมานานผมรู้สึกกับเขาแบบห่วง หวังดี บางทีก็เฉยๆไม่ดึงดูด เหมือนความรู้สึกมันห่างๆ เฉยๆ จนมีความคิดว่าจะบอกเลิก แต่ก็กลัวเขาเสียใจ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เลิกได้ไม่ผิดแต่คิดดีๆคิดให้นานๆก่อนครับ เค้าเสียใจแน่แต่ดีกว่าอยู่โดยไม่มีใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่