สอบถามเรื่องใส่คอนแทคเลนส์ค่ะ

เคยใส่บ่อยเมื่อนานมาแล้ว(หลายปี) ตอนนี้คือซื้อมาอีกครั้ง แต่กลายเป็นกลัวค่ะ
ไม่กล้าเอาคอนแทคจิ้มเข้าไปตา จ่อๆ พยายามหลายครั้ง ก็กลัวซะงั้น กลัวเอาไม่ออก กลัวมันไม่เข้าตรงส่วนลูกตา
ทั้ง ๆ ทีเมื่อก่อนใส่บ่อย งงตัวเองมากค่ะ
มีใครเป็นแบบเราไหมคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ซื้อมา 2 ลาย อยากร้องไห้
ไม่รู้เป็นบ้าอะไร ไม่กล้าใส่(แต่อยากสวย) ฮืออ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่