น้องแมวเหมียวเล่นกันแรงมากๆค่ะ ทำไงดี

เพิ่งรับลูกแมวตัวใหม่ อายุประมาณ 2 เดือน จากฟาร์ม น้องพันธุ์เปอร์เซียผสม
ที่บ้านมีแมวเก่า 1 ตัว เป็นแมวจรค่ะ อายุ 2 เดือนกว่าๆค่ะ 
น้องไม่ได้ดุร้าย แต่ดื้อมากกก แล้วก็เล่นแรงมากค่ะ เนื่องจากไม่เคยมีเพื่อน
เหมือนกะความแรงไม่ได้ สงสารน้องใหม่มากๆเลยค่ะ โดนกัดแรงร้องเสียงหลง
เพราะตัวใหม่มาจากฟาร์ม น้องเลยเล่นเบาๆ สรุปกลายเป็นทะเลาะกันตัวโก่ง ขนตั้ง
จากเล่นกันอยู่ดีๆ มีวิธีมั้ยคะที่จะทำให้แมวเล่นกันเบาๆ กลัวตัวใหม่จะขวัญผวา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่