โอนเงินผิด ทำยังไงดีครับ

รบกวนสอบถามครับ พอดีว่าผมโอนเงินไปผิดบัญชี ได้ทำการแจ้งความและแจ้งธนาคารต้นทางแล้ว ตอนนี้ทราบมาว่า ธนาคารปลายทางที่ผมโอนเงินผิดไป เป็นบัญชีของธนาคารกรุงไทย แต่ต้องรอกระบวนการเรียกเงินคืนจากเจ้าของบัญชีที่ผมโอนผิดไป ประมาณ20วันจึงอยากขอความช่วยเหลือจากธนาคารกรุงไทยหน่อยครับ ผมคงรอ20วันไม่ไหวครับเพราะเป็นเงินก้อนเดียวของผม แต่ก็เป็นความสะเพร่าของผมเช่นกันที่ทำให้เกิดเหตุการณ์นี้
รบกวนหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่