รบกวน จัดเสป็คคอม ตัดต่อวิดีโอ น้อยๆ หน่อยครับ

ที่ออฟฟิศต้องตัดต่อวิดีโอสินค้า

โดยใช้โปรแกรม Adobe Premiere pro (cc) และ After effects (cc)

ความยาวของวิดิโอ ไม่มาก 1-2 นาที  Effect ก็ไม่มากข้อความ Fade in  - Fade Out

แนะนำ คอมที่พอใช้งานได้หน่อยครับ 

1.AMD  ryzen 5  ได้มั้ยครับจะช้ามั้ย  และ ควรเป็นรุ่นไหน
2.RAM 8 พอมั้ยครับ
3.ต้องมีการ์ดจอมั้ยครับ  เห็นพนักงาน jib บอกว่า ถ้าใช้ i5 gen ล่าสุดไม่ต้องใส่กาดจอก็ได้ จริงมั้ยครับ

ไม่อยากได้เส็ปค แพงมาก ขอพอใช้ได้

รบกวงนแนะนำด้วยครับ  ขอบพระคุณอย่างสูง -^-

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่