การเดินทางไปออสเตเรีย

กระทู้คำถาม
อยากทราบการเดินทางไปออสเตเรียค่ะ พอดีมีเพลนอยากไปเรียนและทำงานที่ออสเตเรีย ซึ่งไม่เคยเดินทางไปไกลขนาดนี้ค่ะ ภาษาไม่ค่อยได้ เอาง่ายๆเลยคืออ่อนมากค่ะ เดินทางคนเดียว ต้องเตรียมความพร้อมยังไงคะ ขอผู้รู้จริงๆ ทิ้งช่องทางการติดต่อได้ยิ่งดีเลยค่ะ
1.การเดินทางเอกสารที่ต้องเตรียมไป
2.ที่พัก
3.สถานศึกษาที่อยากให้แนะนำค่ะว่าเรียนที่ไหนดีและไม่ดี อยากได้ภาษา ส่วนตัวอยากทำงานไปด้วยเรียนไปด้วย ไปตัวคนเดียวอยากกอบโกยอะไรหลายๆอย่างค่ะ แต่ก็มีคนรู้จักอยู่ที่ออสนะคะ แต่อยากเน้นหาประสบการณ์เองค่ะ อยากลองผิดลองถูก
อยากให้แชร์ประสบการณ์ การเดินทางคนเดียวมันไม่ใชเรื่องง่ายเลยค่ะ เริ่มจาก0 จริงๆค่ะ ไปถึง #ออสแล้วจะโดนอะไรบ้าง คิดหนักมาก
#จากไทย ไป ออส ผ่านประเทศอะไรบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่