สมัครKFCกี่วันผู้จัดการถึงจะโทรเรียกเราไปสัมภาษณ์คะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ คือเราไปสมัครงานkfcแต่ไม่ใช่สาขาในห้างนะคะ(สาขาที่ปั๊มเปิดใหม่ได้เดือนกว่า)
เราสมัครพนักงานประจำ พอดีตอนเราไปสมัครเราเห็นเพื่อยเก่าเราทำเลยเลยทักไปว่าเพื่อนนานมั้ยกว่า ผจก จะโทรไป เพื่อนบอกว่าสมัครก่อนที่ร้านจะเปิดเขาเลยรับ  ปล. เราถามเพื่อนว่าเรามีโอกาสจะได้ทำงานนี้ไหมเพื่อนบอกว่าใจเย็นๆ ได้ทำอยู่แล้ว ผู้จัดการพึ่งดูใบสมัครเอง เรายื่นใบสมัครวันที่29พฤศจิกายน64 ผู้จัดการดูใบสมัครวันที่31 วันนี้วันที่2 ธันวาแล้วเราควรทำใจไหมคะ ปกติแล้วนานไหมคะกว่าจะเรียกสัมภาษณ์
(เพื่อนบอกว่าเขารับอยู่แล้วพนักงานประจำมี5คนเอง นอกนั้นพาร์ทไทม์หมดเลย) แต่ก็หวิวๆค่ะ เหมือนไม่มีวี่แวว นี่คืองานแรกของเราด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่