ถ้าจะส่งเสียเด็กคนนึงให้มาเรียน ม ปลาย จนจบ ป ตรี ที่ กทม มันจะมีค่าใช้จ่ายยังไงบ้าง

หลาน ของแฟนผม ตอนนี้อยู่กับ พ่อ แม่ เค้า ที่ ตจว (ใต้) 

แต่เท่าที่ผมรับรู้มาคือ ไม่มีแผนว่า พอเด็กจบ ม ต้น แล้วจะยังไงต่อ (ปีหน้า) และมีปัญหามากมาย รวมทั้งเห็นว่าถ้าไม่เอาเด็กมา กทม ได้มีปัญหาเรื่องยาเสพติดด้วยแน่ๆ

ผมเลยอยากจะให้เด็กได้มีโอกาส ได้มาเรียบที่ กทม แต่ก็ไม่รู้ว่ามันจะมี ค่าใช้จ่ายยังไงบ้าง ตัวผมเองจะจ่ายไหวไหม

คร่าวๆ ผมน่าจะต้องจ่ายค่าเทอม ค่าที่พัก แล้วก็ค่าใช้จ่ายอื่นๆให้เด็ก (ไม่รู้ว่าจะเรียกเด็กคนนี้ว่าหลานได้ไหม 5555)

ได้ยินแฟนบ่น มาตั้งแต่หลานคนนี้เด็กๆ จนตอนนี้โตแล้ว ผมก็อยากช่วย แต่ก็ไม่รู้ว่าจะช่วยไหวไหม และมันต้องใช้เงินขนาดไหน

ช่วยให้ข้อมูลด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่