[SR] #### Mizuno Pro Series of Irons ####

กระทู้รีวิว
มีโอกาสได้ไปร่วมงานแถลงข่าวเปิดตัวเหล็กรุ่นใหม่ของ Mizuno ซึ่งเป็นเหล็กที่ผมชื่นชอบมานาน ผมชอบ MP-33 มากไม่ว่าจะเป็นเรื่องหน้าตา ฟิลลิ่งการตีที่นุ่มสุดๆ การชุบผิวที่เงาสวยดีมีเสน่ห์น่าหลงใหล แต่สุดท้าย ไม่ได้ซื้อมาใช้ ผมก็คิดอยู่นานว่าทำไมเพราะเรื่องราวมันผ่านมาร่วมยี่สิบกว่าปี จนนึกออกว่าผมมี Mizuno Comp EZ ที่ตีง่ายได้ระยะอยู่แล้วนั่นเอง คือ ถ้าจะแลกกับความสวยเด็ดขาดบาดใจ ต้องเสียอะไรบางอย่างไป บางอย่างที่ว่านี้ที่เห็นเด่นชัดเลยก็คือ "ระยะ"

แต่ในปีนี้ Mizuno ออกเหล็กรุ่นใหม่มาให้เราเลือกใช้กันถึง "สามรุ่น" ในชื่อ "Mizuno Pro Series" บางคนเห็นแล้วก็คงจะพอนึกออกถึงเหล็กมิซูโน่รุ่นเก่าๆ อย่างผมจะนึกถึง TN-87, MS-11 อะไรพวกนี้ที่จะมีตัวหนังสือ Mizuno Pro ที่ดูค่อนข้างย้อนยุควินเทจนิดแบบนี้

อันที่จริงแล้ว Mizuno Pro Series ขายแต่เฉพาะใน ญี่ปุ่น เท่านั้น แต่ในปีนี้ Mizuno เริ่มใช้ชื่อ "Mizuno Pro" ในตลาดนอกญี่ปุ่นเป็นครั้งแรก เป็นการเอาความสำเร็จในอดีตมาตอกย้ำ "ความสำเร็จต่อๆไปในอนาคต" 

เห็นใบเหล็กก็คงจะอยากรู้เรื่องราวจากห้องแถลงข่าวกันแล้วสินะครับ เชิญชมกันได้เลย zZ
ชื่อสินค้า:   Mizuno Pro Series Irons
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้ามาใช้รีวิวฟรี โดยต้องคืนสินค้าให้เจ้าของสินค้า
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง

ข้อมูลเพิ่มเติม

• ทดสอบ และออกรอบฟรี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่