แฟนของพี่ชายแฟนเราไม่ชอบเราต้องทำอย่างไรดี

คือเราเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวมาค่ะ มีลูกสาว3ขวบ1คน แล้วตอนนี้เรามีแฟนใหม่แต่งงานกันแล้ว แต่ก็เหมือนตามหัวข้อค่ะคือแฟนของพี่ชายแฟนเราไม่ชอบเรามีอัคติกับเรา เวลาเจอหน้าลูกสาวเราเขาจะไม่เล่นด้วยหรือไม่ถามเลยค่ะ แล้วเขาจะไม่ชอบให้ลูก้ขามายุ่งกับลูกเรา ซึ่งเราพยายามปรับทุกอย่างมาตลอด เราก็ได้แค่คิดในใจว่าเขารังเกียจที่เรามีลูกติด หรือไม่ชอบเรากันแน่ ซึ่งเวลาที่จะไปไหนเขาจะไม่ชวนเรา หรือถ้ามีคนอื่นที่ไปกับเขาชวนเรา เขาก็จะบอกคนนั้นว่าไม่ให้พวกเราไปด้วย เพื่อนๆมีใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี่ไหมค่ะ เราก็น้อยใจคือผู้หญิงลูกติดมันดูแย่ขนาดนั้นเลยหรอะ (แฟนเราปัจจุบันเขาเคยเป็นแฟนเก่าเรามาก่อนค่ะ) เราเลี้ยงลูกสาวคนเดี่ยวมา2-3ปีคนเดียว แล้วพึ่งเปิดใจให้เขาเข้ามาได้2ปีตอนนี้แต่งแล้วแต่แฟนพี่ชายเขาก็มีอัคติกับเราตลอดค่ะ ใครพอมีวิธีแก้ไขบ้างค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่