ศิลป์ฝรั่งเศสสามารถเข้านิเทศ(ศิลปกรรมศาสตร์ สาขานฤมิตศิลป์ เอกเรขศิลป์ ของจุฬาลงกรณ์)ได้ไหมคะ???

คือตัวเราอยู่ม.3และกำลังจะต้องเลือกสายม.4ค่ะ เลยสงสัยว่าถ้าเรียนศิลป์ฝรั่งเศสจะสามารถเข้าคณะนี้ของจุฬาได้มั้ยคะ ทั้งรอบพอร์ตและรอบสอบตรงเลยค่ะ ด้วยส่วนตัวที่กลัวว่าถ้าเรียนศิลป์คำนวณไปแล้วมันจะดึงเกรดค่ะ เพราะเราไม่เก่งคณิตเลยค่ะเลยกังวล ต้องการคำตอบจากผู้รู้ทุกๆคนเลย ขอบคุณล่วงหน้านะคะที่เข้ามาตอบและให้ความรู้กัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่