ทำเรื่อง Retention กับธนาคารกสิกร ได้รับการตอบปฏิเสธ ผ่อนมาจะครบ 10 ปี ไม่เคยผิดนัดเลย

ผ่อนคอนโดกับ ธ.กสิกร มาจะครบ 10 ปีแล้ว ไม่เคยผิดนัด ส่งตรงทุกงวด ช่วง 2 ปีหลังนี้ สามี (ผู้กู้ร่วม) เป็นเส้นเลือดในสมองแตก จนเป็นอัมพาตครึ่งซีก จนต้องออกจากงาน จึงเป็นภาระต้องจ่ายค่าคอนโดเพียงคนเดียว มีคนแนะนำไปขอ Retention ธนาคาร เพื่อขอลดดอกเบี้ย จะได้ผ่อนคอนโดให้หมดเร็ว ๆ ทางธนาคารแจ้งกลับมาว่า "ขออภัยธนาคารไม่สามารถปรับลดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่อบ้านตามที่ท่านแจ้งความประสงค์ " คือเราอยากลดดอกเบี้ยเท่านั้น ตอนนี้จะย้ายธนาคารก็ยากคะ เพราะ เงินเดือนรับเพียงแค่คนเดียว ธนาคารอื่นก็ไม่อนุมัติ ใครพอจะแนะนำเราได้บ้างมั้ยคะ ว่าควรจะเข้าไปคุยกับธนาคารได้อย่างไร คือเราอยากขอความเห็นใจคะ รายได้คนเดียวเราก็สู้ แต่อยากขอความช่วยเหลือให้ลดดอกเบี้ยให้คะ
ขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าที่ให้ความคิดเห็นนะคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะ คุณสมาชิกหมายเลข 4750241

K8888 ได้สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมที่หลังไมค์เรียบร้อยแล้ว โดยสามารถแจ้งรายละเอียดกลับมาได้ตลอด 24 ชั่วโมงค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่