I5 6500 + GTX 1650 คอขวดมั้ยครับ

ผมจะเอามาเล่น valorant จอ 165Hz ครับ

ตอนนี้ผมใช้ i5 6500 กับ gtx 960 Fps วิ่งประมาณ 120

จึงอยากจะอัพการ์ดจอเป็น gtx 1650

การ์ดจอผมไม่ห่วงครับ ห่วง cpu เพราะมันต่ำกว่าเกณฑ์ที่เกมแนะนำไว้ สเปค VALORANT: ความต้องการขั้นต่ำ ที่แนะนำ และระดับสูง (playvalorant.com)

กลัวจะคอขวดครับ จะอัพ cpu ด้วยก็เกรงว่างบจะบานปลาย

ผมลองหาใน youtube แล้วครับแต่ไม่เจอ test ที่ตรงกับ spec ผมจริงๆ

หรือมีทางเลือกอื่น แนะนำได้ครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่