โดนกรอบนอกไฟท้ายรถ nissan frontier navara se ปี2007 เรียก 2,000 บาท คิดยังไงครับ

เรื่องมีอยู่ว่าผมขับกลับตรงใต้สะพานเลียบทางด่วนเอกมัย-รามอินทราผมขี่ออกมาได้ระยะนึงแล้วและมีรถเก๋งที่ขี่ตามหลังมากำลังออก แล้วรถกะบะมาด้วยความเร็วเหมือนหลบรถเก๋ง (แต่เขาขี่มาทางตรง) แล้วปาดหน้าผม แบบอารมณ์หลบอีกคันแล้วเข้าเลนเดิมมาปาดปลายแฮนด์ผมและโดนกรอบไฟท้ายเขาแตก ผมไม่ได้แบบขี่และไปชนนะ แบบปาดหน้าอะครับแล้วโดนเลย  พอจอดคุยกันเขาก็ถามจะจ่ายเป็นเงินสดไหม หรือยังไง ผมก็ให้เขาเรียกประกันมาและมันก็เสียเวลาผมก็จะต้องรีบไปทำงาน ประกันก็บอกยอมรับผิดให้ไหม หรือจะสู้ผมก็เลยแบบ เออๆผิดก็ได้เพราะเสียเวลาผมก็ต้องรีบไปทำงาน (ที่ผมยอมรับผิดก็เห็นราคาคงไม่เยอะมาก 249-600) นี่แหละครับ แต่มีใบมาราคา 2,000 บาทคิดว่ายังไงครับ แค่แบบกระจกไฟท้ายแตกข้างขวา รถผมไม่ได้เป็นไรเหมือนไม่มีลอยเลย ตอนแรกเหมือนเขาจะเอาอีกอันตรงท้ายเขาซึ่งรถผมโดนแค่ไฟ ก็งงมากผมก็ไปเถียงนิดหน่อย สุดท้ายผมก็ยอมรับผิดไปเพราะไม่อยากให้เวลายืดยาวผมก็ต้องรีบไปทำงานมันสายแล้ว (และก็ผมไม่อยากเถียงหรืออะไรนะครับ ก็ปล่อยให้ฝ่ายนั้นเล่าไปประกันก็ไม่ได้ถาม แถมมาถ่ายมั่ว จุดที่ไม่ได้โดนคือผมก็ยอมๆเขาไปนั่นแหละ) ทุกคนคิดว่ายังไงบ้างครับกับราคา
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่