การตรวจ ดาวน์ซินโดรม จำเป็นไหม

แฟนผมไปฝาก ครรภ์ แล้วได้ไปเจาะเลือดผลออกมา ตัวของผมเป็นโรคเลือดจาง แต่ทางแฟนผมสุขภาพแข็งแรงดี จนเมื่อวานไปอันตร้าซาวด์ ผมออกมาก็ปกติ ลูกผมได้3เดือนแล้ว เด็กปกติดีแต่ตัวเด็กโตเพราะ หมอบอกคุณแม่ บำรุงเยอะ หมอบอกว่าทานให้น้อยลง งด มัน ทอด แค่นั้นนอกจากนั้นก็ปกติดีครับ แต่หมอ นัดอีกที วันที่14 ธ.ค ให้มาตรวจ ดาวน์ ผมเลยกังวนว่า เด็กในครรภ์ จะมีอันตรายไหม เสี่ยงต่อการแทงค์ไหม ผมเลยอยากทราบว่ามันจำเป็นหรือไม่ ในการตรวจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่