ช่วยคิดชื่องานวิจัย วิชาภาคนิพนธ์หน่อยค่ะ ระดับปริญญาตรี

ตอนนนี้ยังไม่ร็ว่าตัวเองจะทำวิจัยเรื่องอะไรดี ดิฉํนเป็น นศ.ปีที่2 สาขาวิชา ภาษาไทย มนุษยศาสตร์ วิชานี้อาจารย์ให้ทำจัยเเต่ยังมีมีหัวข้อ ไม่รู้ว่าจะทำยังไง ขอสอบถามคนที่พอจะรู้เรื่องหรือเข้าใจ ช่วยคิดงานิจัยให้หน่อยค่ะ ขอชื่อเเละรายละเอียด
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ไปหาดูตัวอย่างในห้องสมุดนะคะ จะมีหนังสือวิทยานิพนธ์ หนังสือวิจัยของพี่ ป.โทรอยู่ ไปดูเป็นตัวอย่างเด้อ

แต่ถ้าเอาง่าย ๆ เลย วิจัยการออกกำลังกายของนักศึกษาในมหาลัยก็ได้ กลุ่มตัวอย่างกี่คน คิดเป็นเปอร์เซ็นเท่าไร่ ๆ ก็ว่ากันไปค่ะ อันนี้เอาง่าย ๆ เลย ง่ายที่สุดละ 🤣🤣🤣🤣

อยู่ ปี.2 ได้ทำวิจัยแล้วเหรอ นี่เรียนปี .4 ถึงได้ทำ ทำวิจัยจบค่ะ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่