ควรซื้อ iPhone หรือ iPad ก่อนดีคะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ พอดีเดือนหน้าจะวันเกิดแล้วค่ะ เลยคิดว่าจะซื้อไอโฟนหรือไอแพดก่อนดี  ส่วนตัวคือใช้ไอโฟน6 16gbอยู่ค่ะแต่เป็นมือสองนะคะ ปุ่มโฮมเสียแล้ว หน้าจอก็เริ่มอ้าแล้วด้วยแต่พ่อติดกาวไว้แล้วค่ะ5555แต่ก็แอบกลัวมันจะเสียยิ่งกว่าเดิม ส่วนไอแพดก็จำเป็นต้องใช้ค่ะ ยิ่งช่วงนี้เรียนออนไลน์อยู่ด้วยย ประเด็นคือจขกท.มีงบอยู่แค่ 17000 ค่ะ ถ้าจะซื้อไอแพดก็จะซื้อเจน 9 แบบ 64gb แต่ก็แอบกลัวมันไม่พอ แต่ก็คิดว่าไม่ได้ใช้เยอะมาก ถ้าจะให้ซื้อเผื่อไปเป็น 256gb ก็งบไม่ถึงด้วยค่ะช่วยเลือกให้ทีนะคะ ไม่รู้จะปรึกษาใครแล้วค่ะ ลืมบอกนะคะว่าจขกท.กำลังเรียนอยู่ชั้นม.1นะคะ
ปล.พอดีไม่เคยเขียนกระทู้มาก่อน ก็อาจจะไม่ค่อยเก่งในการเขียนเท่าไหร่นะคะ><
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่