เพื่อนไม่คบ ไม่คุย ไม่ยุ่งด้วย

กระทู้คำถาม
เราควรจะทำยังไงดีคะ เราย้ายห้อลเรียนมาปีกว่าแล้วแต่เพื่อนๆในห้องไม่สนใจ ไม้ยุ่งไม่คุยกับเราเลยอะค่ะตอนที่เราเข้ามาใหม่ๆเราพยายามทักทายคุยกับเพื่อน แต่เพื่อนเดินหนีเรา เราคุยด้วยก็ไม่คุย พอเราเข้ากลึ่มเเชทที่มีแต่เพื่อนๆในห้อง เพื่อนบอกว่าคุยได้นะ เราก็คุยตอนนั้นเราเข้าไปใหม่ๆ การบ้านเยอะเราเลยถามเพื่อนว่า พน. มีการบ้านไรไหม เพราะเรามาเรียนช้ากว่าคนอื่น เเต่เพื่อนตอบเราว่า ทำไมเธอขยันอะ ไม่ต้องรีบ หลังจากนั้นเราก็ไม่คุยไรในกลุ่มอีกเลย เราพยามเข้าไปคุยกับเพื่อน ไปเล่นสนุกสนานแต่เพื่อนกับไม่คุยกับเรา เมินใส่ พอเราถามการบ้านถามเรื่องเรียน พอเราถามบ่อยก็รำคาญ หงุดหงิดใส่  เราเคบถามเพื่อนไปว่า เราขอไปกินข้าวไปเดินด้วยได้ไหม เพื่อนก็ตอบว่าได้สิเธอ ถ้าแกอยุ่คนเดียวเราก็ไปหาแกแหละ แต่การกระทำขอลเพื่อนมันเหมือนคนที่ไม่อยากให้อยุ่ด้วย เดินก็ไม่รอ คุยด้วยก็ตอบคำ เราพยายามมาตลอด1ปี แต่มันเหมือนไม่ได้ผล มันเหมือนฉันพยายามอยุ่คนเดียว เราควรทำยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่