เราแอบชอบอาจารย์อ่ะ

กระทู้คำถาม
คือเราแอบชอบมาสักพักแล้ว เราอยู่มัธยมต้น(เด็กเกินไปแหละ😅) เขาเป็นอาจารย์นิสิตฝึกสอน อายุห่างกันประมาณ11ปีได้
เขาเป็นอาจารย์ที่ปรึกษาห้องเรา เจอกันทุกเช้า วันพุทธก็จะเจอกัน2คาบสุดท้าย เราเรียนกับเขาแล้วสนุก เข้าใจง่าย
เขาเป็นคนเฮฮา ร่าเริง ยิ้มเก่ง เวลาคุยด้วยเราสนุก
เวลาอยู่ใกล้ๆเราเผลอใจเต้นแรงนะ เรารู้ว่ามันผิด พยายามไม่อะไรแต่มันดันห้ามไม่ได้ ใจเจ้ากรรม😭

มีเพื่อนสนิทต่างโรงเรียนรู้เรื่องนี้อยู่1คน มันเชียร์ให้ชอบต่อ บอกอายุเป็นแค่ตัวเลข(เป็นเพื่อนดีมั๊ก!?!?!)

แต่การที่เราชอบจารย์ไม่ได้ทำให้ผลการเรียนเราแย่ลงนะ ดีขึ้นกว่าเดิมซะอีก แบบว่า ถ้าคะแนนเยอะ งานครบ ก็อาจจะได้รับคำชมอัไรงีก็เลยตั้งใจ แหะๆ

ไม่รู้ว่าควรจะทำยังไงต่อ ไม่กล้าปรึกษาคนอื่นเลย ถ้าแวะมาอ่านช่วยแนะนำเราหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่