ถ้าบริษัทโทรมาแจ้งเราเรื่องจะนัดเซ็นสัญญาจ้างงานมีโอกาสโดนยกเลิกหรือเลื่อนมั้ยคะ

เราไปสัมภาษณ์งานมาบริษัทหนึ่ง เราสัมภาษณ์ 2 รอบ กับ HR และ ผู้จัดการ วันต่อมาเขาโทรมาแจ้งเราว่าเราผ่านการสัมภาษณ์และจะนัดเราให้มาเซ็นสัญญาจ้างงานภายในอาทิตย์นี้ แต่ยังไม่ระบุวัน แต่ตอนโทรมาเขาโทรมาแจ้งในเรื่องของ เงินเดือน สวัสดิการ และรายละเอียดต่างๆ และบอกจะส่งเมลมาให้เราทำการกรอบข้อมูล มีโอกาสมั้ยที่เขาจะเลื่อนนัดเราเซ็นสัญญาจ้างงาน หรือยกเลิก พอดีเราโดนคนทักมาให้ระวังเลยกลัวว่าจะเกิดกับตัวเองเลยอย่างทราบว่าถ้าเป็นในรูปแบบนี้เราจะโดนยกเลิกมั้ย?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่