ซิมรายปี 10Mbps

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ คือผมตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนเบอร์มือถือครับ อยากสอบถามผู้ที่รู้หรือผู้ที่เคยใช้ซิมรายปีหน่อยครับ ผมอยากทราบว่า
1. เมื่อใช้ครับปี จะต่ออายุยังไง อัตโนมัติมั้ย หรือใช้ครบปีแล้วทิ้งเลย
2. ถ้าเกิดว่ามีการต่ออายุอัตโนมัติต้องจ่ายเงินแบบไหน แบบเดือนหรือแบบปี 
3. หรือว่า ใช้ครบ 1 ปีแล้ว โปรจะหมดแต่ยังใช้ซิมได้อยู่ เติมเงินสมัครเน็ตได้อยู่ 
คือตอนนี้ผมอยากได้ข้อมูลประกอบการตัดสินใจมากๆครับ เพราะผมจะไปเปลี่ยนเบอร์เป็นเบอร์ถาวรของผมเลย ผมไม่เกี่ยงครับว่าถ้าครบปีแล้วหมดไม่สามารถต่อได้อีก แต่ผมกลัวว่าถ้าซื้อมาแล้วจะใช้ได้ 1 ปีแล้วซิมก็ปิดไปอะครับ ขอบคุณครับ

**หรือมีซิมไหนแนะนำผมได้นะครับ แบบถาวรๆ ขอบคุณอีกครั้งครับ**
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่