อยากทราบเรื่องคดียาเสพติดค่ะ ถ้ามาผิดห้องขอโทษนะคะ

คือพี่สาวเราเคยติดคุกคดีขายยา ระหว่างประเทศค่ะไทยส่งไปลาวทีนี้ศาลให้จำคุก8ปีพึ่งพ้นโทษออกมาได้ประมาณ1เดือนออกมาแบบเค้าให้ออกก่อนเวลาเพราะลดโทษค่ะแต่ต้องรายงานตัวตลอดค่ะแล้วนางไปติดโควิดมาเค้าเลยให้ไปกักตัวแล้วส่งตรวจเยี่ยวค่ะเจอสีม่วงเค้าเลยส่งไปกักตัวอีกที่
เข้าคำถามเลยนะคะกรณีแบบนี้นางจะติดคุกอีกรอบไหมคะหรือประกันได้ถ้าเราไม่ประกันจะเป็นอะไรไหมคะถ้าติดจะติดนานไหมเพราะมีโทษคดีเก่าอยู่ ใครรู้รบกวนบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น