แฟนเก่าที่นอกใจไปมีแฟนใหม่แล้ว แต่กลับมาคุยกับเราทุกครั้งที่เขาทะเลาะกับแฟนใหม่ เราควรจัดการมันยังไงดีคะ?

เรากับแฟนคบมา6ปีกว่าแล้วค่ะ แต่เมื่อเดือนที่แล้วเราเลิกกับแฟนเพราะเราจับได้ว่าเขาแอบคุยกับผู้หญิงคนหนึ่ง ซึ่งพวกเขาคุยกันมาประมาน3เดือนแล้วค่ะ  แต่เราพึ่งมารู้เมื่อเดือนที่แล้ว แต่ผู้หญิงคนนั้นก็มีแฟนแล้วนะคะ ก่อนที่เราจะเลิกกับแฟนเราก็สังเกตุแฟนเราชอบโพสต์สตอรี่เหมือนอกหัก แต่เราก็แอบงงใจทำไมเขาถึงโพสต์แบบนั้นทั้งๆเราก็ไม่ได้ทะเลาะกันเลย จนมาถึงวันนึงเราจับได้ว่าเขาคุยกับผู้หญิงคนนึงที่มีแฟนแล้ว ตอนนั้นเราเสียใจมาก ตัดสินใจไปจากเขาเลยทันทีค่ะ! 
เราเสียใจร้องไห้ประมาณเดือนนึง ซึ่งระหว่างนั้นเขาก็ยังติดต่อนัดเจอกับผู้หญิงคนนั้นอยู่นะคะ ส่วนเราก็อยู่กับตัวเองพยายามปลอบใจตัวเองจนเกือบจะมูฟออนได้แต่อยู่ๆเขาก็ทักหาเราค่ะ ในใจเราเดาเลยว่าเขาต้องทะเลาะกับผู้หญิงนั้นแน่ๆถึงได้กลับมาทักเรา แต่เราก็ก็ทำไปคุยเฉยกับเขาเหมือนไม่ได้รู้สึกอะไร แล้วเมื่อคุยเสร็จเขาก็หายไปอีกหลายวัน แล้วเขาก็ทักมาใหม่ คือเราอยากถามทุกคนนะคะว่าเราควรทำยังไงกับผู้ชายคนนี้ดี การที่เขาไปๆมาๆมันทำให้เรามูฟออนไม่ได้ค่ะ ในใจเราอยากจะทักหาผู้หญิงคนนั้นมากเลยนะคะว่าให้แฟนเก่าเราเลิกยุ่งกับเราสักที ให้ผู้หญิงคนนั้นรู้ไปเลยว่าผู้ชายคนนี้มันเห็นแก่ตัว เราควรที่จะทำแบบนั้นไหมคะ 😭 ดูทรงแล้วแฟนเราคงอยากได้ผู้คนนั้นมากแต่ผู้หญิงนั้นมีแฟนอยู่แล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่