ตอนนี้ผสม.3อยากเรียนศิลป์ ภาษาอังกิจเเต่ไม่รู้จะไปต่อยังไงเข้าคณะไหนได้บ้างเเล้วจะได้ทำงานอะไร

ผมชอบเรียนภาษามากเเต่ผมเกลียดคณิตสุดๆเรียนเเล้วไม่รู่เรื่องเลยเเต่ผมไม่รู้ว่าถ้าเรียนถึงมหาวิทยาลัยเเล้วจะไปต่อคณะไหนได้บ้างที่ไม่ต้องใช้คณิตเยอะเน้นภาษา
[code][/code]ส่วนตัวอาชีพที่อยากเป็น:อยากเป็นนักธุรกิจ ลงทุน ไม่ก็พนักงานบริษัท หรือไกด์ก็ได้ ฮะฮะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่