ซื้อบ้านเดี่ยวแถวรังสิต นครนายก คลองห้าค่ะ รบกวนช่วยอนะนำหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ รบกวนขอคำแนะนำเพื่อนๆ เรื่องบ้านย่านรังสิต-นครนายก คลองห้าค่ะ
พอดีไปดูมาแล้วชอบบ้านมือสองที่นึง เนื้อที่เยอะ บ้านโครงสร้างดีและราคาสมเหตุสมผลค่ะ

เหตุผลในการซื้อเนื่องจากปัจจุบันอยู่ทาวน์โฮมย่านพระรามสอง
แต่ไม่มีเนื้อที่ให้แม่ปลูกต้นไม้เลยค่ะ วันๆก็อยุ่แต่บ้าน เดินเล่นห้างบิ๊กซี โลตัสบ้าง
แต่หลังนี้ตอบโจทย์หลายๆอย่าง ทั้งเนื้อที่ สภาพบ้าน เป็นอบบที่ชอบเลย
แต่หมู่บ้านค่อยข้างลึกไปจากถนนหลัก 1.2 กม. หมู่บ้านอยู่เลยวัดมูลจินดารามมานะคะ ถ้ามาจากฟิวเจอร์
อยากได้ความเห็นเพื่อนๆ ว่าย่านนั้นเป็นยังไงบ้างคะ เปลี่ยว หาของกินลำบากมั้ย มีเด็กแว๊นมั้ย
เดินทางเข้าเมืองยังไง มีทางลัดยังไงบ้างค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่