นักกีฬาที่จะย้ายทีม มีการจัดเลี้ยงอำลามั้ยครับ

นักกีฬาที่กำลังจะย้ายทีมไปอยู่ทีมอื่นไม่ว่าจะเป็นในลีกเดียวกันหรือคนละลีก มีการจัดเลี้ยงอำลาจากเพื่อนร่วมทีมและโค้ชไหมครับ หรือว่าย้ายไปเลยโดยไม่บอกลาเพื่อนร่วมทีม เพราะขนาดทำงานบริษัท จะลาออก ย้ายงาน หรือเกษียณยังมีการเลี้ยงส่งเป็นครั้งสุดท้ายก่อนจากกัน แต่สำหรับนักบอล นักบาส หรือนักกีฬาประเภททีมที่กำลังจะย้ายทีมผมคิดว่าคงจะมีการเลี้ยงส่งแต่ไม่น่าใจหายเหมือนพนักงานออฟฟิศเพราะว่าไม่ได้อยู่ด้วยกันนานขนาดนั้น บางคนย้ายทีมทุกฤดูกาลแถมไปหลายเมืองหรือย้ายข้ามประเทศหลายประเทศ ความผูกพันคงไม่มากเท่าพนักงานออฟฟิศที่อยู่กันเป็นสิบปี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่