ทะเลาะกับแฟนบ่อยมากคุยกันไม่ได้เลย เครียดครับ

กระทู้คำถาม
คือผมกับแฟน คบกันมาจะ 8 ปีแล้วครับตั้งแต่สมัยเรียน
จนตอนนี้ทำงาน กันทั้งคู่  ต่างคนต่างมีภาระ จนตอนนี้
ต่างเปลี่ยนไปกันหมด อยู่ด้วยกันทะเลาะกันบ่อยมาก เวลาคุยกันความเห็นไม่เคยตรงกันเลย ต้นเหตุมากจากแฟนผม กู้ซื้อบ้านจนเขาเปลี่ยนไป ปัญหา เหมือนเขาโฟกัสที่ หนี้ไม่อยากเป็นหนี้ ส่วนตัวก็มีหนี้ เหมือนกัน
เวลาคุยกันไม่ว่าจะเรื่องอะไรก็มักจะทะเลาะกันตลอด ยกตัวอย่าง เรื่องงานเขางานเยอะ
ผม : สู้ๆนะงาน วันนี้ทำเรื่อยๆ อย่ารีบ
แฟน : งานเยอะมากไม่รีบไม่ได้หรอกไม่งั้นไม่ได้กลับบ้านพอดี
ผม : นั้นละ ทำไงได้ก็ต้องทำ อย่ากดดันตัวเอง
หลังจากนั้นก็จะใส่กันเลย ผมคิดว่าผม ผิดใช่ไหม หรือเขางี่เง่า ผมพยายามเป็นกำลังใจให้เขาแล้วแต่เหมือน มันอิ่มตัว เพื่อนแนะนำให้เลิกครับ ให้เขาไปเจอคนที่ใช่
ปัจจุบันเขา 26 ผม 24 ครับ เครียดมาก ไม่นึกเลยว่าการที่เขามีภาระ จะทำให้เขา เปลี่ยนไปจากคนอารมณ์ดี กลายเป็นเอาตนเป็นที่ตั้งไปเลย ขอความเห็นหน่อยครับ ไม่ว่าเรื่องอะไรเขามักนำเรื่อง หนี้บ้านเขามาอ้าง ผมเคยบอกเขานะครับ ถ้าการเป็นหนี้แล้วทำให้เปลี่ยนไปแบบนี้อย่าเป็นดีกว่า เสียสุขภาพ เศร้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่