หนี้ของพ่อแม่ ลูกต้องใช้แทนมั้ยคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ แม่เราติดหนี้ จากการเล่นพนันออนไลน์และลงทุนอะไรสักอย่าง แต่ไม่เคยบอกจำนวนหนี้กับคนในครอบครัว แต่กระทั่งพ่อเรา คาดว่าจำนวนหนี้น่าจะเป็นล้าน ตอนนี้ออกจากที่ทำงาน กลับมาอยู่บ้าน ค้าขายไปวันๆ รายได้ไม่เยอะมาก ส่วนตัวเราอายุ19 เพิ่งเข้ามหาวิทยาลัย ที่เรียนต่อได้เพราะป้าอาสาจ่ายค่าเล่าเรียนให้+กับกู้กยศ เราเครียดมากค่ะ คิดทุกวัน จบมาจะทำงานอะไร ต้องเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้หนี้ให้แม่ได้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่