แบ่ง Partition ใน Windows 10 แต่ ไม่สามารถรวม Drive ได้

ใน Laptop ผมมีอยู่ 2 Drive คือ C และ D ซึ่งตอนแรกถูกแบ่งมาเท่า ๆ กัน แต่ผมเปลี่ยนใจอยากไปเพิ่มเนื้อที่ใน Drive D ให้มากกว่า Drive C
ผมเลยแบ่ง Partition ใน Windows 10 ออกจาก Drive C มาส่วนหนึ่ง ซึ่งก็ได้เนื้อที่แบบ Unallocated มาเรียบร้อย
พอจะเอาเนื้อที่ส่วนที่แบ่งออกมา ไปรวมกับ Drive D มันดันไม่มี Drive D (รวมทั้ง C) ใน Assign Drive Letter เลย 
เหมือนจะต้องตั้งเป็น Drive ใหม่อย่างเดียว ไม่ทราบว่าจะแก้ปัญหายังไงได้บ้างครับ เพราะอยากเอาไปรวมกับ Drive D

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่