วครก็ได้เข้ามาช่วยผมหน่อยครับ เป็นสิวที่ไม่เหมือนคนอื่นเป็น

กระทู้คำถาม
ผมเป็นสิวที่แบบ ไม่เหมือนขอบคนอื่นเลย ไม่ใช่สิวที่เม็ดใหญ่ๆ แต่เป็นสิวที่ขึ้นเรื่อยๆ ผมไปกดสิวทุกอาทิตย์ สิวมีให้กดทุกรอบ! กดได้ 13 ครั้งแล้ว ก็มีให้กด ไม่ต่ำกว่า 30 เม็ด ส่วนวหญ่จะเป็นอุดตัน สภาพหน้าตอนนี้คือ รอยสิวไม่ต่ำกว่า 100 จุด 😭😭😭 ผมไม่เข้าใจเลย ผมรักษามาตลอด แต่ทำไมมันดีขึ้นมานิดเดียว แต่ก่อนผมเป็นคนที่พอมีชื่อเสียงใน รร ง่ายๆเลยครับ ผมฮอตใน รร แต่พอตอนนี้ หน้ายางกับคางคกเลยครับมันหนักมากกกกกกกกก คือผมไม่รู้สันเกิดจากอะไรทำไมสิวผมถึงขึ้นตลอด อุดตันจรกสกินแคร์ที่ผมใช้หรอ ? หรืออะไร ใครก็ได้ ช่วยแนะนำผมหน่อยยยยยยยยย ผมไหว้เลยยยยยย ผมอยากกลับมาหน้าดีอีกครั้ง อยากมัฐานหน้าตาอีกกกกก คือผมอายคนมากกกก เห้ออออออ แล้วสิวยังไม่หายผมจะรักษารอยได้ยังไงเนี่ย อุดตันใต้ผิวผมก็มีเยอะะะะะะแล้วเมื่อไหร่มันจะหยุดขึ้นสักที หน้าเหมือนไรจะเรียบบบ ผมไม่อยากหน้าเน่าสา

ตอนนี้ชื่อใช้
Banzac 5% ก่อนล้างหน้า
คลินด้า m แต้มสิวอักเสบ
ว่านหางจระเข้ในเซเว่น (พึ่งมาเปลี่ยนแต่ก่อนใช้ cerave)
differin ก่อนนอน
กันแดด แคนเมค

ใครก็ได้นะครับผ่านมาเห็นช่วยบอกผมหน่อย ผมรู้ส่วนผสมอะไรแบบนี้มันช่วยอะไรแต่ทำไม ยิ่งผมรู้มากก มันยิ่งแย่ลง เห้อ มันเยอะๆจริงๆๆครับเยอะมากๆรอยสิวเนี่ยเค็มหน้า เต็มหน้าจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่