Ninja300​ หม้อน้ำมือสองดีมั้ย​ อยากจะเปลี่ยนเพราะมือหนึ่งแพง

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยครับ​ พอดีตอนนี้ผมเกิดปัญหาคือหม้อน้ำรั่วเพราะพึ่งซื้อมือสองมา​ ส่วนสาเหตุที่รั่วนั้นเกิดจากพัดลมระบายความร้อนของหม้อน้ำนั้นใบพัดหักทำให้ไปปัดโดนแผงหม้อน้ำรั่ว​ ส่วนตัวผมขับ​ Ninja300​ ลองถามราคาหม้อน้ำจากศูนย์​ คือแพงมาก​ หม้อน้ำ8, 579 พัดลม6, 500 รวมแล้วผมต้องจ่ายราวๆ15, 000 ใหนจะค่าผ่อนรถ​ เลยอยากถามทุกคนว่า อะใหล่มือสองพอเป็นทางออกให้ผมได้มั้ย
ป.ลแผลรั่วใหญ่มากแถมอายุรถก็นานกว่า6ปีแล้วนี่คือเหตุผลที่ผมไม่เลือกที่จะอุดรั่ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่