ทำอย่างไรถึงจะหลุดพ้นหนี้นอกระบบ

ตอนนี้เราเป็นหนี้นอกระบบแบบดอกลอยทั้งหมด2แสน เราจ่ายเฉพาะดอกมาได้ประมานเกือบ3แสนแล้ว แต่ก่อนโควิดเราจ่ายตรงจ่ายดีมาตลอดแต่รอบ3นี้ไม่ไหว กู้ธนาคารไหนก็ไม่ผ่านอยากได้มาปิดดอกลอย เราส่งต่อวันเยอะมาก หลังๆเรามีขาดส่งบ้างแต่ก็หาทบมาให้ตลอด แต่หลังๆมาคนเก็บเริ่มมีการขู่ มีการใช้คำพูดรุนแรง และเริ่มมาวุ่นวายกับทางบ้านแล้ว ไม่ใช่ไม่อยากจ่ายนะคะ เศรษฐกิจแบบนี้ยอดขายหายไปมากกว่าครึ่ง แล้วเราก็ต้องไปยืมเจ้าอื่นมาจ่ายเจ้านี้ เพียงเพราะเค้าห้ามเราหยุด เป็นหนี้ก็อยากจ่ายค่ะไม่อยากหนี เลยแต่แบบนี้ไม่ไหวแล้วอะค่ะเค้ากดดันเราทุกทางเลย หันหน้าเข้าหาธนาคาร ธนาคารก็ไม่อนุมัติ ทางเดียวคือต้องหาเงินก้อนมาปิดทรัพย์สินเราก็ไม่มี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่