จะทำยังไงกับเพื่อนร่วมงานแบบนี้ดี

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับผมอยากรู้ว่าจะทำยังไงกับเพื่อนร่วมงานแบบนี้ดีครับเวลาผมซื้อของกินมาตุนไว้ในห้องเค้ามักจะทำหน้าไม่พอ
ใจและพูดแซะว่าซื้อมากินกัน2คนหรอเอามากินด้วยสิผมอยู่กับแฟนนะครับซึ่งแฟนผมไม่พอใจมากๆเธอบอกว่าทำงานหาเงินมาต้องเลี้ยงคนอื่นโดยที่ไม่สมัครใจหรอที่เราซื้อมาเพื่อจะได้ให้กินนานๆไม่ต้องออกไปซื้อข้าวกินข้างนอกมันเปลือง ผมเงินเดือนแค่9000 คนที่ขอกินเป็นหัวหน้าซึ่งแก่กว่าผมมากผมอายุ20 หัวหน้าอายุ40กว่าแล้ว เงินเดือนเยอะกว่าผมซึ่งผมไม่รู้ว่าผมจะทำยังไงดีเพราะต้องทำงานกับคนๆนี้ทุกวันไม่อยากมีปัญหากัน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่