สอบถามคนที่เคยทำแบรนด์เสื้อสั่งตัดจากโรงงานค่ะ

พวกเดรสแบบธรรมดาเขาเริ่มต้นทุนกันตัวละเท่าไหร่หรือคะ รวมค่าแพทเทิร์นต่างๆด้วยค่ะ แล้วเราควรติดต่อที่ไหนดีคะ เราไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นยังไงดีค่ะ

แล้วก็มีอะไรที่เราควรระวังในวงการนี้บ้าง ถ้าไม่สะดวกหน้าไมค์ก็หลังไมค์ได้นะคะ

ขอบคุณมากๆจริงๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
มันมีการตัดเย็บหลายเกรด เนื้อผ้าก็หลายราคา
ค่าแพทเทริน + ตัวอย่าง + เกลี่ยไซร์ อันนี้แล้วแต่ร้านตั้งราคาเลยถูกแพงต้องหาเลือกเอาเลย คุณบอกแค่เดรสมันประเมินไม่ได้อ่ะค่ะเพราะเดรสมันตัดได้หลายเกรดหลายราคามากๆ

แนะนำไล่หาโรงงานแล้วเอาแบบส่งให้เขาประเมินค่ะ (ส่งเป็นรูปก็ได้) แต่คุณก็ต้องมีเนื้อผ้า กับเกรดในใจนะ ไม่งั้นเขาประเมินไม่ได้

สิ่งที่ต้องระวัง ก็ต้องเลือกโรงงานดีๆนั่นแหละค่ะ ไม่ดองงาน ไม่เละเทะ ไม่งานหยาบ อย่าเลือกมองแต่ของถูก แต่เลือกหาที่ดูมีโปรไฟล์ไว้ใจได้ ส่งรูปประเมินเสร็จถ้าราคาโอเคก็ไปเยี่ยมชมพูดคุยกันหน้างานก่อนเพื่อดูลักษณะการทำงานหลายๆอย่าง อย่ารีบใจร้อนตัดสินใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่