ถ้าสมมติสอบราชการติดพร้อมกับคือ ทหารตำรวจ กับ รฟท. สวัสดิการ เงินเดือน หน่วยงานไหนโอเคกว่ากันครับ

คือ เน้นเรื่องค่ารักษาพยาบาล สวัสดิการที่พัก ที่ครอบคลุมครอบครัว เพื่อที่จะดูแล คุณพ่อ คุณแม่ ได้อะครับ 

ระหว่างทหารตำรวจที่เป็นข้าราชการสิทธิจ่ายตรง กับ รฟท. ที่เป็นรัฐวิสาหกิจ หน่วยงานใหญ่ของไทย  สวัสดิการ การรักษาพยาบาล  เงินเดือน หน่วยงานไหนโอเคกว่ากันครับ

ขอบคุณข้อมูลล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่