เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รบกวนสอบถาม ขอคำแนะนำ

สวัสดีครับ พี่น้อง ครอบครัว ชาวพันทิป  รบกวนขอคำแนะนำ ด้วยครับ
    พ่อผมท่าน ขับรถ HONDA CR-V2.0 ปี 2007
จะด้วยเพราะลืมหรืออะใรก็ตามแต่ ขับออกจากบ้านมาเติมน้ำมัน
เกิดเหตุการณ์ หม้อน้ำแตก!!!
น้ำรั่วจากหม้อน้ำ ความร้อนขึ้นสูง

( คงไม่ได้สังเกตุ จอแจ้งเตือน)

จากเหตุการณ์นี้ท่านดับเครื่องทันที แล้วเรียกช่างมาลากไปอู่ซ่อม ช่างมาถึง ลองstart ดูเครื่องยนต์ยังติดไม่ได้เหยียบคันเร่งเสียงเครื่องยนต์ปกติสำหรับหม้อน้ำ
ผมโทรไปบอกช่างว่า ถ้าซ่อมได้ก็ซ่อม( เพราะเป็นตัวเดิมๆ)...
แต่ถ้าไม่ไหวก็คงต้องเปลี่ยน
จะถามว่าหลังจากซ่อมหรือเปลี่ยนหม้อน้ำเสร็จแล้ว เครื่องยนต์จะเกิดปัญหาอะไรตามมา ...?
จะเกิดปัญหาฝาสูบเปิด , ระบบเครื่องยนต์ภายในเสียหาย
ฯลฯ 
ต้องทำไงหลังจากนี้ครับ
        รบกวนผู้รู้ แนะนำด้วยครับ
ผมขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่