เป็นไปได้ไหม ถ้าคนเราจะแต่งงานกัน โดยไม่มีเรื่อง Sex เข้ามาเกี่ยวข้อง อยู่เพราะความรักล้วนๆ

เป็นไปได้ไหมคะ ถ้าคนเราจะแต่งงานกัน ไม่มีเรือง Sex มาเกี่ยวข้อง อยู่กันแบบเพื่อน คบกันที่ใจล้วนๆ คอยดูแล เทคแคร์ เอาใจใส่ มีความรัก ความปรารถนาดีต่อกัน คอยแชร์ความสุขร่วมกัน โดยไม่ยึดความสุขทางกาย แต่ยึดความสุขทางใจเป็นหลัก ยังมีอยู่ไหมคะ ความสัมพันธ์ฉันคนรัก แบบเป็นกัลยาณมิตรที่ดีต่อกัน พากันไปในทางที่สูงขึ้น แนวๆสายปฏิบัติธรรม ธัมมะธัมโม อะไรแบบนั้น ขอบคุณที่ให้ความสนใจ และยินดีรับฟังทุกๆความเห็นนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่