โดนลูกแมวข่วนจะเป็นพิษสุนัขบ้าไหมคะ?

กระทู้คำถาม
คือเรารับลูกแมวอายุ2-3เดือนมาเลี้ยงแล้วน้องค่อนข้างซนทั้งกัดทั้งข่วนเราเยอะมากแผลส่วนใหญ่จะไม่มีเลือดบางทีก็มีนิดหน่อยแต่เราไม่ได้ไปโรงพยาบาลเพื่อฉีดวัคซีนแค่ล้างน้ำล้างสบู่แล้วก็ใส่ยา แต่เมื่อ4วันก่อนเราอุ้มน้องและเหมือนจะตกใจเล็บที่ขาน้องข่วนที่เข่าเราทำให้มีเลือดออกนิดหน่อยแต่มันแสบมากเราเลยล้างน้ำและใส่ยาเหมือนเดิมโดยไม่ได้ไปโรงพยาบาลและวันนั้นเหมือนเราจะกังวลและคิดมากจนเป็นไข้และเวียนหัวมากกินยาแล้วแต่เหมือนจะหายไข้แต่ยังไม่หายเวียนหัวสักทีบางครั้งมีอาการใจสั่นบ้างนี่ใช่อาการของพิษสุนัขบ้ามั้ยคะ ถ้าไม่ใช่ขอคำแนะนำเกี่ยวกับอาการเวียนหัวหน่อยค่ะควรแก้ยังไง เรากังวลเกี่ยวกับอาการนี้มากๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่