ผมอยากรู้ว่า รังนิก จะทำยังไงกับ โรนัลโด้ !!

“เป็นเรื่องไร้สาระมากนะ ที่จะคิดว่า โรนัลโด กับ เมสซี จะมาร่วมทีมของเรา ทั้งคู่ทั้งอายุเยอะและค่าตัวแพงเกินไป”

มันเป็นข้อฟาม ที่รังนิก ได้เคยบอกกับนักข่าวไว้ สมัยที่ยังคุม แอร์เบ ไลป์ซิก 

............

ถ้าดูจากการวิเคราะห์ ข้อฟาม 

รังนิกน่าจะชอบ นักเตะที่มีพลังมากๆ  

ผมยังไม่รู้สไตล์เต็มๆของเค้ามากนัก เพราะ ไม่ค่อยดูบอลเยอรมัน 

.......

หลายคนอาจจะห่วงโรนัลโด้ 

เเต่เชื่อเถอะ ด้วยบารมี 

ผมก็ว่าโรนัลโด้ก็ต้องลง 

เเต่วิธีการเล่น 

ไม่รู้ว่า รังนิก จะสามารถเปลี่ยนโรนัลโด้ได้หรือไม่ 

หรืออาจจะไม่ได้เปลี่ยนอะไรมาก 

......

ผมดูลิเวอร์พูลเมื่อวาน   

ระบบ เกเก้น คงจะคล้ายๆกันกับทรงนี้เเหละ 

ทุกตัวต้องเอาบอลกลับมาครองให้ได้ไวที่สุด 

การจ่ายที่รวดเร็ว วิ่งตรงไปด้านหน้า 

ดูเเตกต่างจากเเมนยูหลายขุมมาก 

ดูเเล้วรู้สึกเห็นฟามชัดเจนของ TEMPO ( ฟามเร็วในการเล่น ขึ้นด้านหน้า )

.....

ถ้าเเมนยูเล่นเเบบลิเวอร์พูล เมื่อวาน 

เเล้วมานั่งนึกดูตัวผู้เล่น  

ปอกบา 

เเมคโท 

เเมคไกว

มาซิลยาล  

อาจจะรวมถึงโรนัลโด้  ( ใครเป็นเเฟนโด้ก็ไม่ต้องโกรธผมนะ ผมเเค่ประมาณเหตุการณ์ ) 

คิดว่าจะเข้าระบบของรังนิกได้ไหม 

อันนี้ผมไม่รู้นะ 

ก็เลย ตั้งหัวว่า เค้าจะจัดการยังไง 

ถ้าทำได้เเละเล่นเกเก้นได้ 

ก็ถือว่า รังนิก เก่งมาก 

.....

เเต่ 6 เดือน มัน น้อยไปป่าว ที่จะเปลี่ยน ระบบทั้งหมด 

เเต่ปกติ ถ้าการฝึกอะไรสักอย่าง เเค่เดือน หรือ สองเดือน ก็น่าจะเห็นอะไรลางๆได้เเล้วนะ 

คิดว่า !!
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่