แปลกมั้ยครับ ที่เราจะเป็นห่วงแฟนเก่าเหมือนเดิม

คือเราเลิกกันได้ปีกว่าแล้ว แรก ๆ ก็แอบแช่งขำ ๆ ปนโกรธ ให้เลิกกันทีเถอะวะ จนกระทั่งได้ยินมาจากคนรอบตัว ว่าเขาเลิกกันบ้าง ทะเลาะกันบ้าง เรากลับไม่ได้สะใจเหมือนที่เราเคยแช่งไว้ แต่เรากลับไปเป็นห่วงแฟนเก่าเรา กลัวเขาจะเสียใจซะงั้น เลยเพิ่งรู้ว่าเรายังห่วงเขาเหมือนเดิม ไม่อยากเห็นเขาเศร้าเลยแม้แต่นิดเดียว

ปล. แต่เราไม่ได้ทักอะไรไปวุ่นวายกับเขานะครับ เเค่คอยฟังข่าวจากคนรอบข้าง วันไหนที่ได้ยินว่าเขาสบายดี ก็สบายใจแค่นั้นครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่