เกี่ยวกับเครื่องปริ๊น Epson L4260 ค่ะ

พอดีที่บ้านพึ่งซื้อเครื่องปริ๊นมาใหม่ คือ Epson L4260 ค่ะ แล้วพอดีเราเห็นว่า มี Epson รุ่นอื่นๆเช่น L3150 หรืออะไรซักอย่างที่มีคนรีวิวปริ๊นรูปภาพด้วยกระดาษโฟโต้แล้วออกมาสวยมาก เราเลยลองใช้เครื่องปริ๊นเราดู แต่ตั้งค่ายากมาก ตั้งในเครื่องว่าเป็นกระดาษ 4x6 ก็ยังขึ้นว่าไม่ถูกต้อง เลือกประเภทกระดาษก็แล้ว ตอนที่รูปออกมาจริงๆ ก็ต้องกดตกลง ตอนเครื่องถามว่า ต้องการปริ๊นด้วยกระดาษที่ใส่ไว้ใช่ไหม แต่รูปออกมาก็สีเข้มมากๆ ไม่เหมือนกับที่เราทำไว้ หรือเป็นที่เครื่องปริ๊นนี้ไม่ได้เหมาะกับการปริ๊นรูปภาพคะ หรือต้องลองเปลี่ยนกระดาษมั้ย ตอนนี้เราใช้ กระดาษโฟโต้ inkjet 230 แกรมค่ะ มีใครแนะนำได้มั้ยคะ ขอบคุณค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่