พื้นบ้านปูกระเบื้องยางแล้วแต่พื้นไม่ได้ระดับ รื้อปรับพื้นใหม่ได้ไหมคะ?

รีโนเวทบ้านมาแล้วแต่พื้นที่ปูกระเบื้องยาง อยู่มาแค่9เดือนค่ะ
กระเบื้องยางรอยต่อขึ้นนูน แต่เดิมพื้นปูนก็ไม่ได้ระดับ ไม่ได้ระนาบ
ตอนทำบ้านให้ช่างแก้ก่อนปูกระเบื้องยาง พอมาดูหน้างานจริงก็ปูไปแล้วไม่ได้ระดับ
ไม่ได้ระนาบเลย อยากทราบว่าเราสามารถรื้อพื้นแก้ปรับระดับพื้นปูนใหม่ได้มั้ยคะ
ติดตรงมีประตูบ้านเลื่อนจะมีปัญหาไหมถ้าเทระดับ แล้วมันหนาขึ้น
รบกวนขอคำแนะนำค่ะ
ตรงนี้ขอบประตูบานเลื่อนค่ะ กลัวว่าถ้าปูทับอีกก็คงไม่ได้ระนาบ เลยแพลนที่จะรื้อซ่อมพื้นใหม่ อยากขอคำแนะนำ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่