โดนเเมวที่บ้านข่วน/กัดเเงบๆ

คือที่บ้านเลี้ยงแมวไม่เคยฉีดวัคซีน เเล้วก็เล่นกับเเมวทุกวัน เเต่ละวันบางทีก็เล่นกันเเล้วเล็บแมวมาข่วนบางทีถลอก บางทีก็เลือดซิบ
บางทีเล่นกับเเมวเเล้วเค้าก็เเงบๆกัดบ้างบางทีก็เลือดซิบเหมือนกัน คือถ้าใน10วันเเมวไม่เป็นอะไร คือไม่ได้เป็นโรคพิษสุนัขบ้า เเล้วเราก็ไม่จำเป็นจะต้องฉีดใช่มั้ยคะ เเต่ เราเคยฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้าเมื่อ1ปีที่เเล้วน่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่