การเตรียมตัวก่อนพากระต่ายไปหาสัตวแพทย์

สวัสดีค่ะ คือเราอยากพาน้องกระต่ายไปตรวจสุขภาพ ส่วนเรื่องทำหมันก็กะจะให้หมอลองดูก่อนว่าจะเสี่ยงแค่ไหนเพราะกระต่ายเราก็3ปีแล้ว ก่อนอื่นเลย เราอยู่ต่างจังหวัดค่ะ แล้วเราก็อยู่แค่มอปลาย ไม่สามารถพาไปเองได้ค่ะ แต่พ่อกับพี่เราเนี่ยไม่ค่อยจะสนใจสุขภาพน้องกันสักเท่าไหร่ จริงๆเราเคยพูดๆตั้งแต่เลี้ยงน้องแรกๆอยู่ว่าอยากพาน้องไปหาหมอแต่เขาก็บอกว่าไม่ต้องหรอก แล้วก็ขำเรา เราก็เออไม่ไปก็ไม่ไป แต่ตอนนี้เราก็คิดว่ายังไงก็ควรไปค่ะ เราควรคุยกับพ่อกับพี่ยังไงดีคะ เขาคงมองว่าเราห่วงน้องเกินไปไหมอะไรแบบนี้อีก ทั้งๆที่เขาเป็นคนซื้อมาแท้ๆ ไม่คิดจะศึกษาก่อนซื้อกันด้วยซ้ำ หรือเราห่วงน้องมากไปจริงๆคะ?
ส่วนเรื่องการเดินทาง อันนี้เราก็กลัวค่ะ เพราะเราไม่เคยพาน้องนั่งรถไปไหนเลย ออกจากบ้านมากสุดก็สวนในบ้านค่ะ กลัวน้องจะช็อกจะแพนิคอะไรมั้ย แล้วควรเอาไปเป็นกรงหรือเป็นกระเป๋าคะ จากบ้านเราไปกรุงเทพประมาณ 2-3 ชั่วโมงค่ะ +เวลารถติดกับหลงทางไปอีก ใครพอมีคำแนะนำอะไรช่วยเเนะนำทีนะคะ🥺🙏🏻
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่